

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUKOMBE

S.L.P.2

BUKOMBE



10/04/18

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI KINACHOISHIA TAREHE 31/03/2018

1.0 MUHTASARI WA MAPATO

Katika kipindi cha 2017/2018 Halmashauri ya wilaya ya Bukombe ilipitisha makadirio ya makusanyo ya sh **43,207,811,431.00** kutoka katika vyanzo mbali mbali vya mapato kama ilivyoainishwa hapa chini:

1. Vyanzo vya Halmashauri	2 663 666 000,00
2. Fidia ya vyanzo	146 854 000,00
3. Ruzuku toka Serikali kuu	27 484 472 700,00
4. Miradi ya maendeleo	13 098 598 731,00
Jumla	43 393 591 431,00

Hata hivyo Bajeti imeongezeka kutokana na Albaki ya mwaka 2016/2017 (**Sh.46,480,413.46**) pia ongezeko la bajeti ya mapato mengine ya ndani(Tshs **75,000,000.00**) na Tshs **110,780,000.00** za mfuko wa mtoto mwelevu (IMA fund) kuwa na jumla ya **Sh. 43,440,071,844.46**.

Kwa mwezi Machi 2018 Halmashauri imeweza kukusanya /kupokea jumla ya shs **1,936,905,743.14** kama ifuatavyo;

1.Vyanzo vya Halmashauri	123 858 583,14
2.Fidia ya vyanzo	12 238 000,00
3. Ruzuku toka Serikali kuu	1 597 864 800,00
4 Miradi ya maendeleo/ Wahisani	202 944 360,00

Jumla **1 936 905 743,14**

Kwa ujumla hadi kufikia tarehe 31 Machi,2018, Halmashauri imekusanya / kupokea jumla ya **sh.1,243,004,209.63** ikiwa ni asilimia **46.67%** ya makisio ya Mapato ya ndani kwa Mwaka mzima na, **Shs .17,648,746,292.44** Ikiwa ni asilimia **40.63%**. ya makisio ya Mapato yote ya mwaka mzima kama ifuatavyo:-

1. Vyanzo vya Halmashauri	1 243 004 209,63
2. Ruzuku ya fidia ya vyanzo	61 566 000,00

Jumla **1 304 570 209,63**

3. Ruzuku toka serikari kuu	
i. Ruzuku ya mishahara	14 063 347 709,47
ii. Ruzuku za matumizi-OC	610 644 800,00
iii. Mfuko wa barabara	-
iv. Mfuko wa Afya	44 075 200,00
v. Fedha za Maendeleo/wahisani	1 670 183 573,34

Jumla toka serikali kuu **16 388 251 282,81**

JUMLA YA VYANZO, FIDIA NA RUZUKU **17 648 746 292,44**

4. Bakaa **20 762 596,97**

JUMLA YA VYANZO, FIDIA, RUZUKU NA BAKAA. **17 669 508 889,41**

2,0 MUHTASARI WA MATUMIZI

Katika kipindi cha mwaka 2017/2018 Halmashauri ilikisia kutumia jumla ya **sh.43,207,811,431.46** Katika kutekeleza majukumu yake mbali mbali yakiwemo yale ya kawaida (Recurrent expenditure) bila kujumlisha bakaa.Wigo wa Bajeti

utaendelea kuongezeka baada ya kuingiza bakaa,ongezeko la bajeti ya mapato mengine pamoja na Wahisani,hivyo kuwa na Bajeti ya **Sh.43,440,071,844.46.**

Kwa mwezi Machi,2018 Halmashauri imetumia jumla ya **shs.1,932,011,289.55** kama ifuatavyo;

MATUMIZI KAWAIDA (OTHER CHARGES)	128 635 357,19
MISHAHARA	1 534 283 800,00
MAENDELEO/WAHISANI	269 092 132,36
BAKAA	-
JUMLA YA MATUMIZI KWA JANUARI, 2018.	1 932 011 289,55

Matumizi kwa kipindi cha kuanzia julai 2017 hadi kuishia tarehe 31 Machi 2018 ni kama ifuatavyo;

MATUMIZI KAWAIDA (OTHER CHARGES)	1 753 715 904,66
MISHAHARA	14 063 347 709,47
MAENDELEO/WAHISANI	1 606 666 235,96
BAKAA	26 570 279,59
JUMLA MATUMIZI HADI MACHI 2018.	17 450 300 129,68

Majubu B John
Kny:Mkurugenzi Mtendaji (W)
BUKOMBE.

