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MADHUMUNI YA MKATABA 
Mkataba huu ni Chombo cha Mawasiliano kati yetu na wateja.  
Madhumuni ya mkataba huu ni kujenga uelewa miongoni mwa 
wateja juu ya ahadi zetu kuhusiana na huduma na viwango vya 
utoaji huduma kwa lengo la kuimarisha dhana ya ushirikishwaji 
katika utoaji wa huduma.   
 
Mkataba huu unaelekeza na kufungua njia za mawasiliano kati yetu, 
taratibu za kutoa mrejesho, wadau na wananchi kwa ujumla na 
taratibu za kutoa maoni yao kuhusu ubora wa huduma zetu. 
 
TAMKO MUHIMU KATIKA MKATABA HUU 
Katika kutekeleza lengo la kutoa huduma bora kwa wateja, 
Mkataba huu umejumuisha mambo ya msingi yafuatayo: 
 

i. Misingi ya utoaji huduma 
ii. Dira, Dhima na Maadili 



iii. Huduma na Viwango vya utoaji huduma ambavyo wateja 
weu wanatarajia na 

iv. Jinsi ya kuwasiliana nasi 
 
MATARAJIO YA WATEJA WETU 

i. Taarifa sahihi, majibu na ushauri kwa kuzingatia muda. 
ii. Tabia ya kimaadili na kitaalam  
iii. Utunzaji wa Siri 
iv. Uwazi na Mahusiano mazuri ya utendaji kazi 
v. Uzingatiaji wa Katiba, Sheria, Nyaraka na Kanuni 
vi. Uwajibikaji na Uwazi katika matumizi ya Rasilimali Umma 
vii. Ushiriki wa Wadau katika masuala ya uandikishaji na utendaji 

wa kazi za Halmashauri 
viii. Thamani ya fedha katika matumizi ya fedha 
ix. Watumishi wa Halmashauri kutekeleza majukumu yao kwa 

Uadilifu na Uaminifu mkubwa 
 
HUDUMA ZETU NA MUDA WA UFUATILIAJI: 
Jedwali lifuatalo linaonyesha huduma zitolewazo na Idara za 
Halmashauri na muda wa utekelezaji: 
 
S/N Idara/Kitengo Huduma au 

Majukumu ya Idara 
Ndani ya muda wa 
siku ngapi Wateja 
watapata majibu 

1. Mkurugenzi 
Mtendaji  

  

2. Utumishi na 
Utawala 

1. Kuandaa na 
kuratibu vikao 
vyote vyandani na 
nje 

Siku tatu (3) baada ya 
kupokea taarifa za 
kuwepo kwa 
vikao/mikutano husika 

  2. Kuandaa na 
kusambaza 
mihutasari ya vikao 
vya Idara, 
Menejimentii, 
Kamati na Baraza 

Sikutatu (3) baada ya 
kikao kufanyika 

  3. Kutoa kibali cha Siku 3 za kazi baada 



likizo iliyokamilika 
na ukidhi taratibu 
husika 

ya kupokelewa 
maombi ya likizo 

  4. Kushughulikia 
majalada na 
kuwasilisha kwa 
mhusika 

Dakika 30 – 40 baada 
ya ombi kupokelewa 

  5. Kujibu barua zote 
zinazotoka nje kwa 
niaba ya 
Mkurugenzi 
Mtendaji 

Siku saba (7) baada 
ya barua kupokelewa 

  6. Kujibu marekebisho 
yanayohusu taarifa 
mbalimbali na 
mishahara katika 
mfumo wa Lawson 

Siku mbili baada ya 
kupokelewa ikiwa 
hakuna tatizo la 
mtandao 

  7. Kutoa barua za 
kupandishwa 
vyeo/kubadilishwa 
vyeo watumishi 

Sikusaba baada ya 
kupitishwa na 
mamlaka husika 

  8. Kujibu barua za 
maombi 
mbalimbali ya 
watumishi 

Siku tatu baada ya 
kupokelewa barua ya 
mhusika 

  9. Kupokea simuz a 
ofisi 

Muda wote wa saa za 
kazi 

  10. Kuhakikisha 
wateja wan je na 
ndani 
wanapokelewa na 
kuelekezwa 
kunakohusika 

Dakika tano baada ya 
kupokelewa 

3. Fedha na 
Biashara 

  

4. Kilimo, 
Umwagiliaji 

1. Kutoa hamasa ya 
uzalishaji wa maao 

Siku moja 



na Ushirika ya chakula na 
biashara kwa tija 
kwa wakulima 

  2. Kutoa ushauri dhidi 
ya udhibiti wa 
visumbufu vya 
mazao/mimea 

Ndani ya siku mbili 
baada ya kupata 
taarifa 

  3. Kutoa ushauri na 
maelekezo sahihi 
ya matumizi ya 
viuatilifu na 
mbolea 

Ndani ya siku moja 

  4. Kutoa maelekezo 
juu ya matumizi 
bora na hifadhi ya 
udongo 

Ndani yasiku moja 

  5. Kutoa 
tathimini/takwimu 
za eneo lililolimwa 
mazao mbalimbali 

Ndani ya wiki moja 
baada ya kupokea 
taarifa toka 
katani/vijijini 

  6. Kutoa tathimini ya 
mavuno kwa 
mazao mbalimbali 

Ndani yawiki tatu 
kutegemeana na 
hatua za ukomavu wa 
zao husika 

  7. Kutoa takwimu za 
hali ya chakula 

Ndani ya wiki moja 

  8. Kutoa taarifa za 
mahitaji ya 
chakula 

Ndani ya wiki moja 

  9. Kutoa taarifa za 
usambazaji wa 
mbegu, mbolea na 
viuwatilifu 

Wiki moja 

  10. Kukusanya 
taarifa za kilimo, 
umwagiliaji na 
ushirika na kuingiza 

Kila mwezi 



katika mfumo 
(ards) 

  11. Kutoa taarifa za 
utekelezaji na 
shughuli zote za 
Idara 

Kila baada yarobo, 
nusu na mwaka wa 
fedha 

  12. Kuhamasisha na 
kutoa ushauri juu 
ya 
uanzishaji/uundaji 
wa vyama vya 
ushirika 

Siku tatu  

  13. Kutoa 
Elimu/Mafunzo juu 
ya uendeshaji na 
usimamizi wa 
vyama vya Ushirika 

Siku saba  

  14. Kuandikisha 
vyama vya ushirika 

Ndani ya siku 30 

  15. Kusuruhisha 
migogoro kati ya 
wanachama 
wenyewe, chama 
cha chama 
kingine, mjumbe 
wa bodi, kamati 
mtumishi na 
chama kwa kuptia 
mkutano mkuu 
maalum 

Ndani ya siku saba 

  16. Kusimamia 
ufungaji wa vitabu 
vya mahesabu na 
ukaguzi wa mwisho 
wa vyama vya 
ushirika 

Ndani ya siku 14 

5. Mifugo na 1. Kutoa huduma za Ndani yasiku 2 



Uvuvi ugani kwa 
wafugaji na wafuvi 

  2. Kufanya ukaguzi 
wa nyama 
machinjioni 

Ndani ya siku 1 

  3. Kutoa vibali vya 
kusafirishia mifugo 

Ndani ya siku 2 

  4. Kukagua ujenzi wa 
miundombinu ya 
huduma za mifugo 

Ndani ya siku 3 

  5. Kutoa taarifa kwa 
umma na kwa 
mamlaka husika 
kuhusiana na 
magonwja ya 
mlipuko ya 
wanyama 

Ndani ya siku 3 

  6. Kuandaa taarifa 
mbalimbali za 
ndani ya 
Halmashauri 

Ndani ya siku 3 

  7. Kuandaa taarifa 
mbalimbali 
zinazoenda nje ya 
Halmashauri 

Ndani ya siku 3  

  8. Kujibu barua 
mbalimbal 
zinazotoka nje ya 
Halmashauri 

Ndani ya siku 3 

  9. Kuandaa mipango 
ya bajeti za PE, OC 
na DEV 

Ndani ya siku 14 

  10. Kujibu Hoja za 
ukaguzi 
zinazohusiana na 
Idara 

Ndani ya siku 7 

  11. Kuhudhuria na Ndani ya siku 2 



kushiriki kikamilifu 
vikao mbalimbali 
ndani ya 
Halmashauri 

  12. Kushiriki na 
kuhudhuria vikao 
mbalimbali nje ya 
Halmashauri 

Ndani ya siku 5 

  13. Kushiriki na 
kuhudhuria 
maonesho ya 
Nanenane ngazi 
ya Kanda 

Ndani ya siku14 

  14. Kujibu barua 
zote za wateja na 
kushughulikia 
malalamiko ya 
wateja 

Ndani ya siku 5 

  15. Kuwasilisha 
jalada kwa Afisa 
husika ndani ya 
Idara 

Ndani ya siku 1 

  16. Kushughulikia 
matatizo ya 
dharura kama 
misiba, ajali na 
ugonjwa kwa 
watumishi 

Ndani ya siku 1 

  17. Kupokea na 
kutoa ushirikiano 
stahiki kwa wageni 
wanaotembelea 
Halmashauri 

Ndani ya siku 2 

  18. Kupokea na 
kutoa ushirikiano 
stahiki kwenye 
Mbio za Mwenge 

Ndani ya siku 30 



wa Uhusu na 
shughuli nyinginezo 
za Kitaifa 

6. Ujenzi   
7. Ardhi na 

Maliasili 
  

8. Mazingira na 
Taka Ngumu 

  

9. Elimu 
Sekondari 

Kushughulikia 
majalada ya 
watumishi elimu wa 
sekondari 

Ndani ya siku moja 

  Kushughulikia maslahi 
ya watumishi wa 
elimu Sekondari 

Ndani ya siku tatu 
baada ya kupokea 
taarifa 

  Kushughulikia 
uhamisho wa 
wanafunzi 

Ndani ya siku moja 
baada ya kupokea 
maombi 

    
10. Elimu Msingi 1. Kushughulikia 

majalada ya 
walimu 

Ndani ya siku moja. 
 

 
  2. Kusikiliza Kero za 

walimu 
Mara zijitokezapo na 
kutafuta ufumbuzi 
wake 

  3. Kufanya ufuatiliaji 
wa utendaji kazi 
wa walimu kwenye 
vituo vya kazi. 

Mara tatu kwa wiki 

  4. toa maelekezo na 
miongozo ya kazi. 

Mara inapokuja na 
kufikishwa mahali 
husika 

11. Afya   
12. Maendeleo 

ya Jamii 
1. Kusajili vikundi Siku moja ama mbili 

kama ametimiza 
vigezo 

  2. Kusimamia Kila kituo siku moja, pia 



uhawilishaji wa 
fedha za TASAF III 

hufanyika mara moja 
kila baada ya miezi 
miwili 

  3. Kutoa ushauri 
namna nzuri ya 
kuanzisha na 
kuendesha vikundi 

Siku moja 

  4. Kuandaa taarifa 
mbalimbali kila 
zinapohitajika 

Taarifa za robo ndani 
ya wiki mbili baada ya 
robo kuisha 

  5. Kuhakiki na 
kukagua shughuli 
zinazofanywa na 
vikundi 

Kila kikundi kwa muda 
wa siku moja 

  6. Kushiriki katika 
mapambano dhidi 
ya VVU/UKIMWI 

Kila siku wakati 
mwingine hutegemea 
aina ya ushiriki na 
muda unaohitajika 

  7. Kutoa mikopo kwa 
vikundi 

Siku saba baada ya 
taratibu zote za utoaji 
mikopo kukamilika 

  8. Kuhudumia wateja 
mbalimbali 
wanaohitaji 
huduma katika ofisi 
yetu 

Siku moja  

13. Ustawi wa 
Jamii 

1. Kuratibu shughuli 
zote za malalamiko 
(Kero) za makundi 
mbalimbali ya 
wananchi na 
watumishi wa 
serikali ndani ya 
Halmashauri na 
Serikali Kuu 

Wateja wanapata 
majibu yao baada ya 
siku tatu hadi tano tu.  
Baada ya kuita pande 
zote mbili za 
mlalamikaji na 
mlalamikiwa. 
 
Ikishindikana kero zao 
kufikia muafaka 
kwenye Dawati la 



Malalamiko wateja 
wetu wanapewa 
Rufaa kwenda 
kwenye vyombo 
vingine vya kisheria 
ikiwemo Idara ya 
Utumishi, Baraza la 
Ardhi la Kata, Idara ya 
Polisi hususani Dawati 
la Jisnia na Idara ya 
Mahakama. 

  2. Kuwasafirisha 
wagonjwa 
waliokuwa 
wamelazwa na 
kupata ruhusa ya 
kutoka 
kuwaunganisha na 
familia zao 

Mara tu tunapopata 
wagonjwa hao (siku 
moja hadi tatu) 

  3. Kupokea, 
kuchambua na 
kuandaa orodha 
ya maombi ya 
msaada wa Rais 
kwa wakina mama 
waliojifungua 
watoto zaidi ya 
wawili kwa mara 
moja 

Mara moja tu 
tunapopokea 
viambatanisho vya 
Clinic kutoka Hospitali 
na Vyeti vya kuzaliwa 

  4. Kupokea maombi 
ya wagonjwa 
wasiojiweza kwa 
ajili ya kupata 
msamaha wa 
chakula na 
matibabu bure 
kwenye vituo vya 

Wateja wetu 
wanapata huduma 
siku moja tu baada ya 
kupata fomu ya 
maombi kutoka kwa 
Mganga Mfawidhi wa 
Hospitali 



afya na hospitali 
ya wilaya na rufaa 

  5. Kutoa ushauri 
nasaha kwa 
wagonjwa 
waliolazwa kwa 
muda mrefu na 
wenye magonjwa 
sugu na 
kuwaandaa 
kisaikolojia kwa 
wagonjwa 
wanaotakiwa 
kufanyiwa upasuaji 
(major operation) 

Siku moja hadi tano 

  6. Kushirikiana na 
Idara ya Polisi 
hususani Dawati la 
Jinsia na Polisi Jamii 
katika kubaini 
matukio ya kikatili 
kwa watoto na 
vijana na 
kuwachukulia 
hatua wahusika 
kwa lengo la 
kupunguza 
matukio ya 
unyanyasaji wa 
Kijinsia kwa watoto 
wanawake na 
vijana 

Mara moja ndani ya 
siku moja tu matukio 
ya ukatili yanapo 
jitokeza 

14. Sheria   
15. Ukaguzi wa 

Ndani 
1. Kufanya kazi za 

ukaguzi pamoja na 
kutoa huduma za 
ushauri juu ya 

Baada ya kazi za 
ukaguzi kufanyika 
majibu yanatolewa 
ndani ya siku kumi na 



utedaji kazi wa 
Halmashauri ili 
iweze kufikia 
malengo yake 

nne (14) 

16. Ufugaji Nyuki   
17. Teknolojia 

yaBahari 
  

18. Ugavi 1. Uandaaji wa LPO  Siku 2 – 4 iwapo kila 
kitu kitakuwa sahihi 

  2. Kutoa Tangazo la 
zabuni 

Siku 4 baada ya 
kikaochaBodi ya 
Zabuni kupitishwa  

  3. Kutoa mikataba 
mbalimbali ya 
Wakandarasi wa 
shughuli za 
Halmashauri 

Siku 7 – 10 baada ya 
kupitishwa na Bodi ya 
Zabuni 

  4. Kutoa taarifa ya 
utekelezaji  

Siku 5 – 7 baada ya 
mwezi kuisha 

  5. Mpango wa 
manunuzi wa 
mwaka 

Mwezi mmoja baada 
ya kupitishwa na 
Baraza 

19. Mipango, 
Takwimu na 
Ufuatiliaji 

1. Kumshauri 
Mkurugenzi 
Mtendaji (W) juu ya 
namna bora ya 
kutekeleza miradi 
ya maendeleo 

Kila siku 

  2. Kuishauri CMT juu 
ya kuandaa, 
kuratibu na 
kutekeleza Bajeti 
ya Halmashauri 

Kila siku 

  3. Kuandaa taarifa 
mbalimbali za kila 
robo mwaka, nusu 
mwaka na mwaka 

Kila robo mwaka, nusu 
mwaka na mwaka 
mzima.  Taarifa za 
robo ya kwanza na 



na kasha 
kuziwasilisha katika 
mamlaka 
mbalimbali 

robo ya pili zimekwisha 
andaliwa na 
kuwasilishwa 
kunakohusika.  Taarifa 
hizi huandaliwa na 
kupelekwa kabla ya 
tarehe 15 ya kila robo 
mwaka. 

  4. Kuandaa taarifa za 
utekelezaji wa 
shughuli za 
Halmashauri pindi 
viongozi 
mbalimbali wa 
Kimkoa na Kitaifa 
wanapotembelea 
Wilaya 

Taarifa huadaliwa na 
kusomwa kwa Mgeni 
rasmi kwa wakati 
uliopangwa 

  5. Kuandaa Bajeti ya 
Halmashauri ya 
mwaka wa fedha 
2017/2018 

Mchakato wa 
uandaaji unaendelea 
na hadi sasa 
09/02/2017 hatua zote 
ngazi ya Wilaya, Mkoa 
na TAMISEMI 
umekamilika bado tu 
uchambuzi Hazina. 

  6. Kumshauri 
Mkurugenzi 
Mtendaji (W) juu ya 
malipo mbalimbali 
hasa malipo ya 
shughuli za Miradi 
ya Maendeleo 

Ushauri hutolewa 
ndani ya siku moja tu 
tangu jalada kufika 
Idara ya Mipango 

20. Maji  Kusimamia na 
kuratibu Miradi ya 
Maji vijijini 

kila mwezi 

  Kukagua visima 
vinavyofanya kazi na 

Kwa kila robo mwaka 



visivyofanya kazi kwa 
kila kata, vijiji na 
vitongoji na kuandaa 
taarifa ya kila mwezi 
na kutuma Wizara ya 
Maji 

  Kuandaa taarifa 
mbalimbali 

Siku mbili  

  Kushughulikia nyaraka 
mbalimbali za Ofisi 

Siku mbili baada ya 
kupokea taarifa 

  Kusoma bili za maji 
kwa wateja wa 
majumbani, taasisi na 
kasha kusambaza bili 
hizo kwa wateja 
husika 

Sikutano baada ya 
kuwasomea na 
kuziandaa 

  Kusitisha huduma za 
Maji kwa wateja 
wasipolipa kwa muda 
wa zaidi ya mwezi 
mmoja 

Siku mbili 

  Kumuunganishia 
Mteja huduma ya 
Maji 

Baada ya kukamilisha 
vifaa na kuchimba 
mtaro 

  Kudhibiti mivujo ya 
maji (leakage) 
inapokuwa imetokea 

Masaa mawili toka 
kupokea taarifa 

  Kukarabati visima Siku mbili baada ya 
kupokea taarifa 

  Kubadilisha Oil 
kwenye filter, 
kusafisha Air clener 
kwenye generator 

Siku moja baada ya 
generator kufanyakazi 
masaa miatano 

 Kitengo cha 
Uchaguzi 

Kutoa taarifa za 
nafasi wazi za 
Wenyeviti wa Vijiji, 
Vitongoji au 

Siku 14 tangu 
kupokelewa kwa 
taarifa hiyo kutoka 
kwa Watendaji wa Vijiji 



Wajumbe wa 
Halmashauri kwa 
Viongozi wa Vyama 
vya Siasa ngazi ya 
Wilaya 

na Kata 

  Kusambaza Ratiba ya 
Uchaguzi wa Serikali 
za Mitaa 

Siku saba baada ya 
kupitishwa na 
Msimamizi wa 
Uchaguzi 

  Kuratibu Kampeni za 
Uchaguzi wa Serikali 
za Mitaa 

Miezi miwili kabla ya 
uchaguzi 

  Kutoa mfano wa 
Karatasi za Kupigia 
kura uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa 

Siku 30 kabla ya 
uchaguzi 

  Kubandika tangazo la 
siku ya kupiga kura 
katika vituo vya 
kupigia kura 

Siku nane kabla ya siku 
ya kupiga kura 

  Kutoa barua za 
wasimamizi wasaidizi 
wa uchaguzi wa 
Serikali za Mitaa 

Siku nane kabla ya siku 
ya uchaguzi 

    
    

 
 
 
 
 
VIWANGO VYETU VYA HUDUMA 
Tutawatumikia wateja wetu kwa viwango vilivyowekwa na 
kukubaliwa kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania ya mwaka 1977, Sheria na Kanuni mbalimbali.  Viwango 
vyetu vya utoaji huduma vitazingatia yafuatayo. 
 



Tutaamini katika utendaji kazi unaozingatia mahusiano mazuri ya 
kikazi na wateja wetu kwa kzuignatia misingi ya uadilifu na 
kuheshimu Katiba, Sheria, Kanuni na maelekezo mbalimbali ya 
kisheria. 
 
TABIA NA MIENENDO YA WATUMISHI: 
Tunaahidi kuwa watumishi wenye tabia na mienendo inayozingatia 
Katiba, Sheria, Umakini, Usikivu, Uneti wa Taasisi na mahitaji ya 
wateja wetu. 
 
UWAZI: 
Tutahakikisha kwamba, taratibu zetu zote na mawasiliano yanakuwa 
wazi kadri itakayowezekana. 
 
KUTOA MAJIBU KWA WAKATI: 
Tuaahidi kuwa tutajibu maswali na kukiri mawasiliano ya maandishi 
na ya mdomo kutoka kwa wateja wetu kwa wakati. 
 
USAHIHI: 
Tunaweka ahadi ya kufanyakazi, kutoa taarifa na ushauri kwa 
wateja wetu. 
 
UBUNIFU: 
Tutajitahidi kuwa wabunifu na kufanya kazi kwa bidii ili kutoa 
huduma bora na nzuri zinazokidhi mahitaji ya wateja wetu. 
 
DHARURA: 
Tunaahidi kujipanga na kushughulikia matatizo yanayojitokeza kwa 
dharura mara moja na kwa wakati. 
 
MUUNDO WA KISIASA NA KIUTAWALA WA HALMAHAURI 
 
 
MUUNDO WA KIUTENDAJI NA UTAWALA WA HALMASHAURI 
 
 
MAJUKUMU NA AHADI ZA IDARA 



 
 
HAKI NA WAJIBU WA WATEJA WETU: 
Kwa lengo la kuimarisha Halmashauri katika kutoa huduma bora 
kwa wakati na kwa njia zinazokubalika na kuridhisha, mkataba huu 
umebainisha Haki na ajibu wa wateja.  Hivyo mteja anapaswa 
kutimiza wajibu wake ili aweze kupata huduma kwa mujibu wa 
viwango vya huduma zetu. 
 
Haki za wateja wetu: 

§ Kupata huduma bora na kwa wakati muafaka 
§ Kushirikishwa katika mipango na mikakati mbalimbali ya 

maendeleo 
§ Kutoa maoni na mapendekezo mbalimbali yanayolenta kuleta 

ufanisi wa utoaji huduma  
§ Kupewa huduma kwa kuzingatia haki, usawa na uwazi 
§ Kupata taarifa ya huduma mbalimbali zitolewazo na 

Halmashauri 
 
Wajibu wa wateja wetu: 
Kuzingatia matakwa ya Katiba, Sheria na Miongozo ili kuwa na Haki 
ya kupata huduma; 
 

§ Kujibu au kufanya mawasiliano na watumishi wetu kwa 
heshima 

§ Kuzingatia ratiba ya utekelezaji wa kazi za Halmashauri 
§ Kutoa malalamiko kwa kufuata Kanuni na Taratibu zilizowekwa 
§ Kutojihusisha na vitendo vyovyote vinavyoweza kuhujumu mali 

za Halmashauri. 
 
KUPATA MREJESHO NA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO 
Tutarekebisha kasoro zitakazojitokeza kwa haraka na kwa uhakika 
na tutajifunza kutokana na malalamiko.  Aidha tutakuwa na 
utaratibu ulio wazi wa kushughulikia malalamiko utakaosambazwa 
kila mahali na utakuwa rahisi kutumiwa. 
 



Hivyo, tutatoa nafasi kwa wateja waweze kutoa mrejesho na maoni 
kuhusu ubora wa huduma zetu kwa njia mbalimbali kama sanduku 
la maoni na barua pepe, posta, simu, nukushi, Fax. 
 
NJIA MBADALA ZA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO: 
Iwapo mteja hataridhika na huduma zilizotolewa na Halmashauri 
katika kushughulikia malalamiko yake.  Mteja anaruhusiwa kutumia 
utaratibu mwingine kama unavyoelekeza mkataba.  Mkataba huu 
wa kuwasilisha malalamiko katika vyombo vingine kama Tume ya 
haki za Binadamu na utawala bora, Tume ya Utumishi wa Umma, 
Tume ya Maadili, Tume ya Ushindani, Mamlaka ya Udhibiti wa Umma 
(PPRA), Taasisi ya Kupambana na Rushwa au Mahakama.  
 
KUFANYA MAPITIO 
Mkataba huu unategeea kuwepo kwa kuzingatia mabadiliko 
mbalimbali ili kuwezesha Halmashauri kutoa huduma bora na 
muhimu kwa wateja wetu.  Hivyo mkataba huu utafanyiwa mapitio 
mara kwa mara kwa kuzingatia yafuatayo: 
 

i. Maoni na Ushauri kutoka kwa wateja wetu  
ii. Mabadiliko ya Katiba, Sheria, Kazi na Muundo wa Halmashauri 
iii. Mabadiliko ya vipaumbele na mahitaji ya wateja wetu. 
iv. Mabadiliko ya kiutendaji kwa kuzingatia vigezo tulivyoweka 

 
ANUANI YETU 
Mkurugenzi Mtendaji (W), 
S.L.P. 2, 
Ushirombo, Bukombe 
Simu 
Nukushi 
Tovuti 
Barua Pepe 
 
MUDA WA SAA ZA KAZI: 
Muda wa kazi 1:30 Asubuhi hadi 9:30 Alasiri kuanzia Jumatatu – 
Ijumaa. 
 



Aidha kwa Mawasiliano ya Idara: 
 
Ofisi Simu Barua Pepe 
   
   
 
 
…………………..              …....………………. 
Mkurugenzi Mtendaji (W)             Mwenyekiti H/Wilaya  
S.L.P. 2,        S.L.P. 2, 
Ushirombo,       Ushirombo, 
BUKOMBE        BUKOMBE 
 


