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UFAFANUZI WA HABARI ILTYOCHAPISHWA KATIKA TOVUTI YA
MWANANCHI COMMUNICATION LTD www.mwananchi.co.iz KUHUSU
WANAWAKE 62 WAMEBAINIKA KUWA WANAMAAMBUKIZI YA VVLU.

Katika tovuti ya Mwananchi Communication LTD www.mwananchi.co.tz siku ya Jumapili
tarehe 10 Oktoba 2021 ilichapishwa habari kwamba Mkuu wa Wilaya ya Bukombe Mhe.
Said Nkumba amesema kuwa wanawake 62 wamebainika kuwa na maambukizi ya Virusi
vya Ukimwi (VVU) wakati akitoa taarifa ya upimaji wa VVU ya usiku wa mkesha wa Mbio
za Mwenge Maalumu wa Uhuru Mjini Ushirombo.

Taarifa hiyo siyo ya kweli. Ifahamike kuwa wateja waliojitokeza kupima Virusi vya Ukimwi
wakati wa mkesha wa Mwenge wa Uhuru Wilaya ya Bukombe ni 437, wanaume 375 na
wanawake 62. Jumla ya waliogundulika na maambukizi ni watu 2, wanaume 0 na
wanawake 2.

Katika mwaka wa fedha 2020/2021 Wilaya ya Bukombe ilifanikisha zoezi la upimaji wa VVU
kwa wateja 19,572 kati yao wanaume ni 7,484 na wanawake 12,088. Wateja 1,647 walibainika
kuwa na maambukizi ya VVU kati yao wanawake 964 sawa na asilimia 492 na wanaume 683

sawa na asilimia 3.52. Wateja hawa wameunganishwa kwenye huduma za tiba na matunzo.
Hali ya maambukizi kiwilaya ni asilimia 4.9.

Wilaya ya Bukombe inatoa dawa za kufubaza Virusi kwa watu 9398 wanaoishi na
maambukizi ya VVU kwa kushirikiana na wadau wa sekta ya Afya ambao ni MDH,
ICAP,NELICO, NACOPHA na SHIDEPHA katika kutekeleza Afua zinazolenga kupambana
na maambukizi ya VVU na Kifua kikuu kwa wananchi.
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