
TAARIFA YA IDARA YA ARDHI NA MALIASILI. 
 
1.0 MUUNDO WA IDARA NA MAWASILIANO. 
 
S/N JINA  CHEO NAMBA ZA SIMU 
1.0 Joseph W Kimambo Ag DL&NRO 

Land Officer 
0764 -2602-75 

2.0 Laurian Mwizarubi Principal Assistant 
Forest 

0764252605 

3.0 William Magoye Forest Attendant 0752 174250 
4.0 Sosthenes  Mwagalazi Forest Attendant  
5.0 Marium Philemoni Forest Attendant 0764 159654 
6.0 Emmanuel Mashimi Forest Attendant 0758 184878 
7.0 Erick Ngongi  Assistant Forest I 0759784824 
8.0 Gilver Mwanyika Land Suveyor 0756- 613366 
9.0 Daniel Ngwani 

 
Office Attendant 0765 535559 

 
10 Ashraf Nkwabi Assistant Forest 0757- 930321 
10.0 Ezekiel Kiwhiri Assistant Land 

officer 
0752- 332222 

 
2.0 SHERIA ZINAZOTUMIKA KATIKA IDARA 
Idara inatumia Miongozo, Kanuni na Sheria mbalimbali katika kutekeleza Majukumu yake kama 
vile:Sheria hizo ni kama vile 

I. Sheria ya Ardhi No 4 ya mwaka 1999 
II. Sheria ya Ardhi No 5 ya mwaka 1999 

III. Sheria ya Mipango Miji No 8 ya mwaka 2007 
IV. Sheria ya utwaaji wa Ardhi ya mwaka 1967 
V. Sheria ya Misitu No 14 ya mwaka 2002. 

VI. Sheria ya upimaji Ardhi ya mwaka 2002 
 
2.0 MAJUKUMU YA IDARA YA ARDHI NA MALIASILI NI KAMA IFUATAVYO;- 

(i) Kupanga mji wa Ushirombo kwa kuzingatia sheria kanuni na taratibu za Mipango 
Miji. 

(ii) Kupima viwanja ndani ya Mji wa Ushirombo kwa kuzingatia Ramani za Mipango Miji 
zilizoidhinishwa na Wizara ya Ardhi. 

(iii) Kupima mashamba kwenye vijiji vyote 52 vilivyoko ndani ya Wilaya ya Bukombe kwa 
kuzingatia Mipango ya Matumizi bora ya Ardhi. 

(iv) Kuandaa Hatimiliki za viwanja vilivyopimwa. 
(v) Kufanya mabadiliko ya Matumizi ya Ardhi. 
(vi) Kutatua Migogoro ya Ardhi ndani ya Mji wa Ushirombo. 
(vii) Kutoa ushauri wa kitaalamu kuhusu masuala ya Ardhi na Mipango Miji. 
(viii) Kukusanya kodi ya viwanja na kuiwasilisha Wizara ya Ardhi, nyumba na Maendeleo 

ya Makazi. 
(ix) Kuchochea ukuaji wa mji kwa kuhamasisha wamiliki wa viwanja kuendeleza viwanja 

vyao. 
(x) Kutoa Ilani za ubatilisho wa Milki (Revocation of Title deeds) 
(xi) Kukagua viwanja visivyoendelezwa na kutoa ilani za kubadilisha Milki hizo. 
(xii) Kubuni Miradi ya upimaji wa viwanja itakayoongeza Mapato kwenye Halmashauri. 



(xiii) Kuhakikisha wananchi wanajenga kwa kuzingatia Ramani za   ujenzi. 
(xiv) Kuzuia ujenzi holela na kuhakikisha kwamba Mji unaendelezwa kwa kufuata Ramani 

za Mipango Miji. 
(xv) Kufanya doria kwenye Hifadhi za Misitu za Halmashauri ili kudhibiti uharibifu wa 

maliasili ikiwemo mbao,mkaa, magogo n.k 
(xvi) Kutoa vibali vya kupitisha Mazao ya Misitu 
(xvii) Kukusanya Mapato yanayotokana na Mazao ya Raslimali za Misitu. 
(xviii) Kusimamia utunzaji wa Mazingira kwa kupanda Miti. 

 
3.0 HUDUMA ZINAZOTOLEWA KWENYE IDARA NI KAMA IFUATAVYO: 
(i) Kuandaa Ramani za Mipango Miji katika Mji wa ushirombo. 
(ii) Kupima viwanja ndani ya Mji wa Ushirombo kwa kuzingatia Ramani za Mipango Miji 

zilizoidhinishwa na Wizara ya Ardhi. 
(iii) Kupima mashamba kwenye vijiji vyote 52 vilivyoko ndani ya Wilaya ya Bukombe kwa 

kuzingatia Mipango ya Matumizi bora ya Ardhi. 
(iv) Kuandaa Hatimiliki za viwanja vilivyopimwa. 
(v) Kufanya mabadiliko ya Matumizi ya Ardhi. 
(vi) Kutatua Migogoro ya Ardhi ndani ya Mji wa Ushirombo. 
(vii) Kutoa ushauri wa kitaalamu kuhusu masuala ya Ardhi na Mipango Miji. 
(viii) Kuandaa Hati miliki za kimila za Mashamba. 
(ix) Kutoa Ilani za ubatilisho wa Milki (Revocation of Title deeds) 
(x) Kugawa viwanja kwa matumizi mbalimbali kama vile makazi,biashara, viwanda, 

Mahoteli,Maghala n.k 
(xi) Kutoa vibali vya ujenzi ili kudhibiti ujenzi holela. 
(xii) Kuzuia ujenzi holela na kuhakikisha kwamba Mji unaendelezwa kwa kufuata Ramani 

za Mipango Miji. 
(xiii) Kufufua mipaka ya viwanja. 
(xiv) Kuandaa barua za Toleo za viwanja (letter of offer). 
(xv) Kuandaa Ramani za Nyumba na Majengo. 
(xvi) Kutoa vibali vya kusafirisha mazao ya Misitu ikiwemo mbao, magogo na biddhaa za 

misitu kama vile samani vitanda, makochi n.k 
(xvii) Kupiga Mnada mali zilizokamatwa wakati wa doria kwenye Misitu ya Hifadhi 

      
 
4.0HUDUMA NA UPATIKANAJI WAKE. 
Huduma za Ardhi hutolewa kwenye Ofisi za Ardhi zilizoko kwenye jengo la Halmashauri ya 
Wilaya ya Bukombe. 
Wananchi wote wenye mahitaji ya huduma wanaweza kuonana na Wataalamu wa Idara ya 
Ardhi na Maliasili kwa siku zote za Juma kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa kwa siku za kazi 
 
Huduma hutolewa kwa siku zote za Juma kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa sa 1:30 Asubuhi hadi 
sa 9:30 Alasiri.. 
 
 
                                                                                                          
  

Joseph WJoseph W ..   KimamboKimambo   
Kaimu Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasi l iKaimu Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasi l i   

BUKOMBE.BUKOMBE.   



 
 
 
 
 
 
 
 


